บริษัท โวลท์ เอนเนอร์จี แวร์ จำกัด จัดกิจกรรม VOLT UNITED DAY 2023 ณ สนามกีฬาเทศบาลเมืองหนองปรือ เมื่อวันที่ 29 ตุลาคม 2566 ที่ผ่านมา
![](https://voltbkk.com/wp-content/uploads/2023/11/DSC08313-1024x683.jpg)
![](https://voltbkk.com/wp-content/uploads/2023/11/DSC08207-1024x683.jpg)
![](https://voltbkk.com/wp-content/uploads/2023/11/DSC08330-1024x683.jpg)
![](https://voltbkk.com/wp-content/uploads/2023/11/DSC08335-1024x683.jpg)
![](https://voltbkk.com/wp-content/uploads/2023/11/DSC08360-1024x683.jpg)
![](https://voltbkk.com/wp-content/uploads/2023/11/DSC08375-1024x683.jpg)
![](https://voltbkk.com/wp-content/uploads/2023/11/DSC08388-1024x683.jpg)
มอบโอกาสให้เยาวชน เข้าร่วมฝึกทักษะฟุตบอล (Football Clinic) กับโค้ช และ นักกีฬามืออาชีพ จากทีมพัทยา ยูไนเต็ด และอีกหนึ่งกิจกรรม กับ การแข่งขันฟุตบอล 7 คน รุ่น U10 และ U12 ทั้งหมด 10 อะคาเดมี่ ได้แก่ Pattaya United , Pattaya Academy , KDK Academy , Mosza , MHM FC , ป.พัน. 21 .รอ , Friend Club , Chawalirt , Missouri , บ้านครูจา ปิดท้ายโปรแกรมกับแมช VIP ระหว่าง VOLT UNITED กับ PATTAYA UNITED
![](https://voltbkk.com/wp-content/uploads/2023/11/DSC08457-683x1024.jpg)
![](https://voltbkk.com/wp-content/uploads/2023/11/DSC08841-1024x683.jpg)
![](https://voltbkk.com/wp-content/uploads/2023/11/DSC08867-683x1024.jpg)
![](https://voltbkk.com/wp-content/uploads/2023/11/DSC08871-1024x683.jpg)
![](https://voltbkk.com/wp-content/uploads/2023/11/DSC08884-1024x683.jpg)
![](https://voltbkk.com/wp-content/uploads/2023/11/DSC08889-1024x683.jpg)
![](https://voltbkk.com/wp-content/uploads/2023/11/DSC08900-1024x683.jpg)
![](https://voltbkk.com/wp-content/uploads/2023/11/DSC09001-1024x683.jpg)
![](https://voltbkk.com/wp-content/uploads/2023/11/DSC09012-1024x683.jpg)
VOLT ต้องการเป็นส่วนหนึ่งในการสนับสนุน เจริญเติบโตคู่กันไปกับเยาวชนของไทย ซึ่งถือเป็นการพัฒนาและยกระดับกีฬาของชาติในระยะยาว ทั้งนี้ต้องขอขอบคุณ ผู้สนับสนุนทุกท่าน รวมถึงโค้ช นักกีฬา และน้องๆ เหล่านักเตะจากอะคาเดมี่ต่างๆ ที่เข้าร่วมกิจกรรมครั้งนี้ โดยเรามุ่งหวังที่จะจัดกิจกรรมดีๆ แบบนี้อย่างต่อเนื่อง